SRTV kwas ɗin haɓakawa don masu amsa ruwan ambaliya a Wero

Ku zo New Zealand a cikin 2023 kuma ku ɗauki SRTV®, mafi cikakken tsarin ceton abin hawa ruwan ambaliya a kasuwa.

Wannan kwas ɗin ƙwararrun kwanaki uku yana buɗe wa mahalarta na ƙasa da na duniya waɗanda ke riƙe takaddun shaida na ceton ruwa na ambaliyar ruwa kuma suna son haɓaka ƙwarewarsu don zama ƙwararrun ƙwararrun ceton ruwan ambaliya- ƙwararrun motoci (SRTV®).

  • Sabbin kwanakin yanzu ana kammala su (Yuni ko Yuli 2023)

An ƙaddamar da shi a filin shakatawa na Wero Whitewater, Auckland, kwas ɗin yana da matuƙar amfani tare da yawancin buƙatun ka'idojin da aka bayar ta hanyar koyo na kai-da-kai kan layi da kuma shafukan yanar gizo. Ana ba da taƙaitaccen adadin tallafin karatu na sa kai ga membobin SES, NZRT, Coastguard da sauran ƙungiyoyin amsa irin wannan - muna son masu sa kai na musamman daga Ostiraliya su zo su haɗa mu don wannan kwas.

Yin amfani da tsarin ilmantarwa gauraye, masu amsa ruwan ambaliya na tushen ƙasa za su iya haɓaka su zama masu fasaha na ceton ruwan ambaliya gami da ƙwararrun ceto daga ababan hawa a cikin ruwa. Bayan sabunta fasaha da kuma duba ƙwarewar asali (ƙulli, ninkaya, jakunkuna da mashigar ruwa mara zurfi), za a koya wa ɗalibai ƙarin kewayon tushen tudu da ƙwarewar ceto a cikin ruwa.

Kwas ɗin ya haɗa da ƙwanƙwasawa / cinches, ceton wading, kwanciyar hankali na abin hawa na tudu, rawar motsa jiki, halarta da layin zip na solo, fa'idar injiniya ta asali, sled sled / jirgin ruwa, jujjuyawar ruwa a cikin ruwa, dabarun jefa jakunkuna, aikin bututun wuta mai ɗorewa. , Yaƙi iyo, ja iyo, V ƙananan, tethered iyo, kama labule, kaya net zip line, jirgin ruwa a kan tether, abin hawa hali da kuma tserewa, ceto daga motoci a cikin ambaliya ruwa, culvert da hadari magudanar ceto, lantarki abin hawa a cikin ruwa ceto la'akari. , Ƙananan la'akari da ceton madatsar ruwa, tashar ambaliyar ruwa / hanyoyin ceton ruwa, nazarin shari'ar, tsarin jiki na abin hawa, fashewar labari, bincike da ceto na rigakafi, fasaha mai tasowa, sababbin kayan aiki da fasaha, nau'in gilashin mota, hanyoyin umarnin ceto, zaɓuɓɓukan ceton motoci masu yawa don masu amsawa. da masu fasaha (tushen ruwa da ruwa) da ƙari.

Muna amfani da motocin REAL (musamman da aka shirya da kuma tsabtace su), saboda firam ɗin talla ba sa samar da yanayi na gaske. Mafi yawan SRTV® Har ila yau, ɗalibai suna samun damar da za su fuskanci ceto daga cikin motar da ba ta nutse ba, wadda za ta iya zama ƙwarewar ginin hali.

SRTV® shine mafi girman shirin ceton abin hawa na ambaliyar ruwa akan kasuwa kuma mu ne kaɗai mai ba da sabis na kudanci don ba da wannan babban darasi.

An shirya shi a wurin shakatawa na Wero whitewater, karatun yana amfani da kayan aiki masu ban sha'awa da suka haɗa da tashar Tamariki Class II/Grade 2 don ƙwarewar asali kuma ta matsa zuwa darasin Class IV/Grade 3 River Rush don ƙwarewar ci gaba gami da ceton abin hawa. Masu koyarwa, Steve Glassey da Geoff Bray su ne kawai masu karɓar Higgins da Langley International Award for Swiftwater and Flood Rescue, da kuma ƙwararrun ƙwararrun malamai na duniya a cikin ceton motocin ruwa a New Zealand. Sun ba da umarni ga hukumomi a duniya game da ceto motocin ruwa da suka hada da Wuta & Ayyukan Gaggawa na Queensland, Hukumar Ba da Agajin Gaggawa ta Kudancin Ostiraliya da Sojojin Amurka na Musamman. Dukansu sun ƙware wajen ba da ra'ayi na ƙwararru ga Kotun NZ Coroner's Court kan mace-macen da ke da alaƙa da ruwa.

Ku zo ku koya daga malaman da suka koya wa sauran malamai. 

Pre-requisites:

Ƙarfin yin iyo, kyakkyawan matakin dacewa, mai iya ɗaure ƙulli na asali da kuma kammala ɗayan takaddun shaida masu zuwa:
▫ PUASAR001 Ƙarfin ceton ruwa na ƙasa
▫ New Zealand Qualification Authority 22298 Ma'auni na amincin ambaliya
▫ Gabatarwa ta ITRA zuwa Mai amsawar Swiftwater
▫ Ceto 3 Mai Amsa Na Farko na Swiftwater
▫ NZ Raft Guide Grade 3 Kyauta
▫ PSI Pre-Course Swiftwater Course *

Ayyukan farko: (an haɗa su azaman ɓangare na kuɗi):

▫ PSI Swiftwater Responder (mai sarrafa kan layi) (awanni 6)
▫ PSI live webinars akan ayyukan motocin ruwan ambaliya (awanni 6)
▫ PSI live webinars akan ka'idar fasahar ruwa ambaliya (awanni 6)

Rijista & Kudade:

Bayanin sha'awa ga 2023 course yanzu a bude. Yi mana imel a yau.

$1,850 GST kowane mutum* don ƙimar tallafin karatu na sa kai (iyakantattun wurare akwai).

Tuntube mu don daidaitattun cikakkun bayanai na ƙimar kuɗi ko don yin rajistar rukuni.

Farashin a NZD.

Tambayoyi da yawa:

FAQ #1: Shin ina samun cancantar ƙasa daga kwas ɗin?

Ga waɗanda ke son karɓar ƙungiyar cancantar ƙasa ta Ostiraliya (PUASAR002 ko New Zealand Qualification Authority22298) muna shirin samun ƙima kawai, ko zaɓuɓɓukan RPL da ke akwai akan ƙarin farashi. Don PUSAR002 RPL, muna tsammanin ya zama kusan AUD $200. Don mazauna Ostiraliya kawai.

Duba ɗayan darussanmu na SRTV na baya don ƙungiyoyin ƙasa da ƙasa wanda Labari ɗaya ke rufewa a ƙasa:

Muna kuma ba da darussan SRTV a wurin shakatawa na farin ruwa na Mangahao kusa da Palmerston North, New Zealand - kuma a wurare masu dacewa a duk duniya.